Ta yaya sabbin abubuwan da ake sakawa na carbide za su sa karfen juyowa mai dorewa?

Masu masana'anta dole ne su rage tasirin muhalli yayin da suke kara inganta amfani da makamashi daidai da manufofin ci gaba mai dorewa na duniya guda 17 da Majalisar Dinkin Duniya (UN) ta gindaya.Duk da mahimmancin CSR ga kamfanin, Sandvik Coromant ya ƙididdige cewa masana'antun suna ɓarna tsakanin 10 zuwa 30% na kayan aiki a cikin hanyoyin sarrafa su, tare da ingantaccen machining na ƙasa da 50%, gami da ƙira, tsarawa da yanke matakan.
Don haka menene masana'antun zasu iya yi?Manufofin Majalisar Ɗinkin Duniya sun ba da shawarar manyan hanyoyi guda biyu, tare da la'akari da abubuwa kamar haɓakar yawan jama'a, ƙarancin albarkatu da tattalin arziƙin layi.Na farko, yi amfani da fasaha don magance waɗannan matsalolin.Masana'antu 4.0 Concepts kamar cyber-jiki tsarin, manyan bayanai ko Internet na Abubuwa (IoT) sau da yawa ana ambata a matsayin hanyar ci gaba ga masana'antun neman rage sharar gida.Duk da haka, wannan baya la'akari da gaskiyar cewa yawancin masana'antun ba su aiwatar da kayan aikin injin na zamani tare da damar dijital a cikin ayyukansu na juya karfe ba.
Yawancin masana'antun sun fahimci mahimmancin zaɓin sa don haɓaka inganci da haɓaka aikin jujjuya ƙarfe, da kuma yadda wannan ke shafar yawan aiki da rayuwar kayan aiki.Duk da haka, mutane da yawa sun rasa dabara ta rashin la'akari da dukan ra'ayi na kayan aiki, daga ci-gaban ruwan wukake da hannaye zuwa mafita na dijital mai sauƙin amfani.Kowane ɗayan waɗannan abubuwan na iya taimakawa wajen sanya ƙarfe ya zama kore ta hanyar rage yawan kuzari da rage sharar gida.
Masu masana'anta suna fuskantar ƙalubale da yawa lokacin juya ƙarfe.Waɗannan sun haɗa da samun ƙarin gefuna daga ruwa guda ɗaya, haɓaka ƙimar cire ƙarfe, rage lokutan sake zagayowar, inganta matakan ƙira da, ba shakka, rage sharar kayan abu.Amma idan akwai hanyar magance duk waɗannan matsalolin, amma a gaba ɗaya cimma babban dorewa?Hanya ɗaya don rage amfani da wutar lantarki shine rage saurin yankewa.Masu sana'a na iya kula da yawan aiki ta hanyar haɓaka ƙimar abinci daidai gwargwado da zurfin yanke.Baya ga ceton makamashi, wannan kuma yana ƙara rayuwar kayan aiki.A cikin jujjuyawar ƙarfe, Sandvik Coromant ya sami haɓakar 25% a cikin matsakaicin rayuwar kayan aiki, wanda, haɗe tare da abin dogaro da abin da ake iya faɗi, rage asarar kayan abu akan kayan aiki da sakawa.
Zaɓin madaidaicin alamar ruwa na iya taimakawa cimma wannan burin zuwa wani matsayi.Shi ya sa Sandvik Coromant ya ƙara sabon nau'i biyu na carbide maki don P-juyawa mai suna GC4415 da GC4425 zuwa kewayon sa.GC4425 yana ba da ingantaccen juriya na lalacewa, juriya mai zafi da tauri, yayin da GC4415 an tsara shi don dacewa da GC4425 lokacin da ingantaccen aiki da juriya mai girma ke buƙatar.Yana da mahimmanci a lura cewa ana iya amfani da maki biyu akan abubuwa masu tauri irin su Inconel da ISO-P bakin karfe wanda ba a haɗa shi ba, waɗanda ke da wahala musamman da juriya ga damuwa na inji.Matsayin da ya dace yana taimakawa injin ƙarin sassa a babban girma da/ko samar da taro.
Grade GC4425 yana ba da babban matakin aminci na tsari saboda ikon sa na kiyaye layin gaba.Saboda abin da aka saka zai iya na'ura ƙarin sassa a kowane gefe, ana amfani da ƙarancin carbide don injin adadin sassa iri ɗaya.Bugu da kari, abubuwan da aka saka tare da daidaito da aikin da ake iya faɗi suna hana lalacewar aikin aikin ta hanyar rage sharar kayan aiki.Duk waɗannan fa'idodin suna rage yawan sharar da ake samarwa.
Bugu da ƙari, don GC4425 da GC4415, an tsara ainihin kayan abu da kuma saka sutura don mafi kyawun juriya na zafin jiki.Wannan yana rage tasirin lalacewa mai yawa, don haka abu zai iya riƙe gefensa a yanayin zafi mafi girma.
Koyaya, masana'antun yakamata suyi la'akari da yin amfani da coolant a cikin ruwan wukake.Lokacin amfani da kayan aikin tare da sanyaya mai sanyi da sanyi, yana iya zama da amfani a wasu ayyuka don rufe samar da supercoorant.Babban aikin yankan ruwa shine cire kwakwalwan kwamfuta, sanyi da mai mai tsakanin kayan aiki da kayan aikin.Lokacin da aka yi amfani da shi daidai, yana haɓaka yawan aiki, yana haɓaka amincin tsari, da haɓaka aikin kayan aiki da ingancin sashi.Yin amfani da mariƙin kayan aiki tare da sanyaya na ciki shima yana ƙara rayuwar kayan aiki.
Dukansu GC4425 da GC4415 sun ƙunshi Layer na ƙarni na biyu na Inveio®, murfin CVD alumina (Al2O3) mai laushi wanda aka tsara don sarrafawa.Binciken Inveio a matakin ƙananan ƙananan abubuwa yana nuna cewa saman kayan yana da alamar kristal unidirectional.Bugu da kari, an inganta yanayin mutuƙar rufin ƙarni na biyu na Inveio.Mafi mahimmanci fiye da baya, kowane kristal a cikin rufin alumina yana daidaitawa a cikin hanya guda, yana haifar da shinge mai karfi ga yankin yanke.
Inveio yana ba da abubuwan sakawa tare da juriya mai tsayi da tsawan rayuwar kayan aiki.Rayuwar kayan aiki mai tsayi yana da amfani, ba shakka, yana da fa'ida ga ƙananan farashin naúrar.Bugu da kari, simintin carbide matrix na kayan yana ƙunshe da kaso mai yawa na carbide da aka sake fa'ida, wanda ya mai da shi ɗaya daga cikin makin da ya fi dacewa da muhalli.Don gwada waɗannan da'awar, abokan cinikin Sandvik Coromant sun gudanar da gwaje-gwajen siyarwa a kan GC4425.Wani Kamfanin Injiniyan Injiniya ɗaya ya yi amfani da ruwan ƙorafi da ruwan GC4425 don yin nadi.Ci gaba da aikin axial na waje da na'urar ISO-P Semi-karewa a saurin yanke (vc) na 200 m / min, ƙimar ciyarwar 0.4 mm / rev (fn) da zurfin (ap) na 4 mm.
Masu kera yawanci suna auna rayuwar kayan aiki ta adadin sassan da aka yi (guda).Matsayin mai fafatawa ya ƙera sassa 12 don sawa saboda nakasar filastik, yayin da Sandvik Coromant ya ƙera sassa 18 kuma ya yi haka 50% ya fi tsayi, tare da daidaito da lalacewa.Wannan binciken binciken ya nuna fa'idodin da za a iya samu ta hanyar haɗa abubuwan da suka dace na machining da kuma yadda shawarwari kan kayan aikin da aka fi so da yanke bayanai daga amintaccen abokin tarayya kamar Sandvik Coromant na iya ba da gudummawa don aiwatar da aminci da kuma rage ƙoƙarin samar da kayan aiki.Bata lokaci.Kayan aikin kan layi irin su CoroPlus® Tool Guide sun kuma zama sananne, suna taimaka wa masana'antun su kimanta abubuwan da ake sakawa da maki waɗanda suka dace da buƙatun su.
Don taimakawa wajen sa ido kan tsari, Sandvik Coromant ya haɓaka software na sarrafa tsari na CoroPlus® wanda ke sa ido kan aiki a ainihin lokacin kuma yana ɗaukar mataki bisa ga ka'idojin da aka tsara lokacin da takamaiman matsaloli suka faru, kamar dakatar da injin ko maye gurbin sawa yankan ruwan wukake.Wannan ya kawo mu ga shawarwarin Majalisar Ɗinkin Duniya na biyu akan ƙarin kayan aiki masu dorewa: motsawa zuwa ga tattalin arziƙin madauwari, ɗaukar sharar gida a matsayin ɗanyen abu, da sake shigar da zagayowar tsaka-tsakin albarkatu.Yana ƙara bayyana cewa tattalin arzikin madauwari yana da alaƙa da muhalli kuma yana da riba ga masana'antun.
Wannan ya haɗa da sake yin amfani da ingantattun kayan aikin carbide - a ƙarshe, dukkanmu muna amfana idan kayan aikin da suka sawa ba su ƙare a wuraren sharar ƙasa da wuraren sharar ƙasa ba.Duka GC4415 da GC4425 sun ƙunshi adadi mai yawa na carbide da aka dawo dasu.Samar da sababbin kayan aiki daga carbide da aka sake yin fa'ida yana buƙatar 70% ƙasa da makamashi fiye da samar da sabbin kayan aiki daga kayan budurwa, wanda kuma yana haifar da raguwar 40% a cikin iskar CO2.Bugu da kari, shirin Sandvik Coromant na sake amfani da carbide yana samuwa ga duk abokan cinikinmu a duk duniya.Kamfanoni suna siyan wukake da aka yi amfani da su da wukake daga abokan ciniki, ba tare da la’akari da asalinsu ba.Lallai wannan ya zama dole idan aka yi la'akari da yadda ƙarancin kayan da ƙayyadaddun kayan aiki za su kasance a cikin dogon lokaci.Misali, kiyasin ajiyar tungsten ya kai tan miliyan 7, wanda zai shafe mu kusan shekaru 100.Shirin mayar da baya ya ba Sandvik Coromant damar sake sarrafa kashi 80 cikin 100 na samfuransa ta hanyar shirin siyan carbide.
Duk da rashin tabbas na kasuwa na yanzu, masu samarwa ba za su iya manta da sauran wajibai ba, gami da CSR.Abin farin ciki, ta hanyar ɗaukar sabbin hanyoyin injuna da ingantattun abubuwan shigar da carbide, masana'antun za su iya haɓaka dorewa ba tare da sadaukar da amincin tsari ba da kuma magance ƙalubalen da COVID-19 ya kawo wa kasuwa yadda ya kamata.
Rolf Manajan Samfura ne a Sandvik Coromant.Yana da kwarewa mai yawa a cikin haɓaka samfuri da sarrafa kayan aikin kayan aiki.Yana jagorantar ayyuka don haɓaka sabbin kayan haɗin gwiwa don nau'ikan abokan ciniki daban-daban kamar sararin samaniya, motoci da injiniyanci gabaɗaya.
Labarin "Make in India" yana da tasiri mai yawa.Amma wanene ya kera "Made in India"?Menene tarihinsu?"Mashinostroitel" mujalla ce ta musamman da aka ƙirƙira don bayar da labarai masu ban mamaki… karanta ƙarin


Lokacin aikawa: Afrilu-03-2023